ताज्या घडामोडी

पाथरी येथे महात्मा ज्योतीबा फुले व भारतरत्न डाॅ.बाबासाहेब आंबेडकर यांचा संयुक्त जयंती सोहळा संपन्न

जिल्हा प्रतिनिधी:अहमद अन्सारी परभणी

पाथरी येथे महात्मा ज्योतीबा फुले व भारतरत्न डाॅ.बाबासाहेब आंबेडकर यांच्या संयुक्त जयंती सोहळ्याचे दि.१४/४/२०२२ रोजी सकाळी ११:० वा.रोजी आयोजन करण्यात आले होते या जयंती सोहळ्यास उपस्थीत आसनार्‍या जनसमुदायास प्रा.विष्णु जाधव यांनी संबोधित करत आसतांना ते पुढे बोलतांना म्हणाले कि डाॅ.बाबासाहेब आंबेडकर यांनी सोसीत पिडित समाजास शिक्षण घेण्याचे आवाहण केले शिक्षण हेच खरे प्रगतीचे साधन आहे कारण शिक्षणा मुळे मानुस आपल्या हक्का प्रती जागरुक राहतो याच बरोबर डाॅ.बाबासाहेब आंबेडकरांनी आशोका विजयादश्मी च्या दिनी दिक्षा भुमी नागपुर येथे आपनास तथागतांनाच्या प्राज्ञा,शिल व करुणा ची शिकवन देणारा बौध्द धम्माची दिक्षा दिली म्हणुन प्रतेक आंबेडकरी जनतेची प्रगती जोमाने होत आहे म्हणुन आम्ही हि काही वर्षा पुर्वी नागपुर येथे बौध्द धम्माची दिक्षा घेतली आहे आसे प्रा.जाधव यांनी ठनकावुन सांगीतले या वेळी विचार मंचावर कार्यक्रमाचे अध्यक्ष म्हणुन भारतीय बौध्द महासभेचे टि.एम.शेळके,सार्वजनीक जयंती कमेटीचे अध्यक्ष लिंबाजी ढवळे,बौध्दाचार्य शुध्दोधन शिंदे,प्रकाश उजागरे,शामराव ढवळे,दिलिप मोरे,प.स.चे माजी सभापती डाॅ.घोक्षे,बिड येथील शेतकरी नेते दत्ता भोसले,पोलीस निरिक्षक चौरसे,माजी नगर सेवक लक्ष्मन कांबळे,बि.एन.वाघमारे,बि.एन.घागरमाळे,मधुकर ढवळे,पत्रकार राजकुमार गायकवाड,माजी सैनिक सुनिल गायकवाड,डाॅ.बाविस्कर,संपादक विठ्ठल साळवे,पत्रकार एल.आर.कदम,जेष्ठ नेते रघुनाथ दादा शिंदे,सुधाकर सिरसागर,उध्दव थोरे,सागर तीखे,सोनाबाई लांडगे,सोनाबाई राठोड,पार्वतीबाई ढवळे,गोदावरीताई कांबळे,आशाताई दाभाडे,विमलताई ढवळे,गोकर्णाताई कदम,शांताबाई ढवळे,सुभाषराज साळवे,गौत्तम साळवे,भास्कर साळवे आदी उस्थित होते सदर कार्यक्रमाचे प्रस्थाविक वंचित बहुजन आघाडीचे ताअध्यक्ष शामराव ढवळे यांनी केले तर सुत्रसंचलन आवडाजी ढवळे यांनी केले शेवटी आभार शैलेश शामकुवर यांनी मानले सदर कार्यक्रम यशस्वी करण्यासाठी राहुल कांबळे,गणेश भालेखाव,वैभव हरबडे,विलास ढवळे,आमोल ढवळे,महादेव कांबळे,विकास ढवळे,आशोक वाकडे,गौत्तम साळवे,शैलेश शामकुवर आदींनी परिश्रम घेतले.

कृपया बातमीला जास्तीत जास्त शेयर करा.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
Close