ताज्या घडामोडी

परिवहन महामंडळाचा मोठा निर्णय

जिल्हा प्रतिनिधी:अहमद अन्सारी परभणी

महाराष्ट्र राज्य मार्ग परिवहन महामंडळ आपला प्रवास सुखकर आणि सवलतीच्या दरात होण्यासाठी महाराष्ट्र राज्य यांचेकडून एस टी हक्काची प्रवासी वाहतूक करणारी ठरली आहे. विद्यार्थी. महिला. स्वातंत्र्य सैनिक. अपंग. रोज प्रवास करणारे. नोकरी. माल वाहतूक. वयोवृद लोकांसाठी निवृत्ती लोकांना. अशा विविध माध्यमातून महाराष्ट्र राज्य मार्ग परिवहन महामंडळ आपली अविरत सेवा करत आहे. कोरोना सारख्या महाभयंकर महामारी संकटामुळे जागोजागी टाळेबंदी जारी केल्यामुळे सर्वच प्रवासी वाहतूक ठप्प झाली होती त्यावेळी एस टी महामंडळाला मोठा फटाका बसला आहे तरीही आत्ता जनजीवन सुरळीत झाले आणि पुन्हा एकदा. लालपरी रस्त्यावर धावू लागली
अपंगांना प्रवासात मदत करतात राखीव सिट ठेवली जाते. स्वातंत्र्य सैनिक यांना सुध्दा आरक्षण दिले जाते. शाळा कॉलेज विद्यालये महाविद्यालये यामध्ये परगावाहून शिकण्यासाठी येणारे गरिब घरातील विद्यार्थी यांना पास सोय आहे. त्यामुळे सर्वात मोठी मदत महाराष्ट्र राज्य मार्ग परिवहन महामंडळ करत आहे.
सर्वात मोठी मदत आहे ती म्हणजे वयोवृद्ध जेष्ठ नागरिक यांना स्मार्टकार्ड प्राप्त करून देण्याचा सर्वात मोठा निर्णय घेतला आहे. वयोवृद्ध जेष्ठ नागरिक यांना वयानुसार काम नाही त्यामुळे हातात पैसा नाही त्यामुळे यांना प्रवास करण्यासाठी महाराष्ट्र राज्य मार्ग परिवहन महामंडळ यांनी
(१) राप/ वाह/ सवलत / ३४७८ दि ५/७/२०१९
(२) राप/ वाह/ सवलत/ ६८९९
दि २६/१२/२०१९
(३) राप/ वाह/ सवलत / १६५२
दि १९/३/२०२०
(४) राप/ वाह/ सवलत / १७४४
दि १९/३/२०२०
(५) राप/ वाह/ सवलत/ २०८५
दि १३)८/२०२० असे विविध निर्णय जारी केले आहेत त्यानुसार उप महाव्यवस्थापक नियंत्रण समिती १/२/३ विभाग नियंत्रक राप मुंबई. / पालघर/ रायगड पेण/ रत्नागिरी/ सिंधुदुर्ग/ठाणे/नाशिक/ धुळे /जळगाव /अहमदनगर/पुणे/ कोल्हापूर/सांगली/ सातारा सोलापूर/ औरंगाबाद/ बीड / जालना/ लातूर/नांदेड/उस्मानाबाद/ परभणी/ नागपूर/भंडारा/ चंद्रपूर/ वर्धा/गडचिरोली/ अकोला/ अमरावती/यवतमाळ/बुलढाणा/ इ विभागातील वयोवृद्ध जेष्ठ नागरिक यांचेसाठी स्मार्टकार्ड काढण्याची मुदत राप महामंडळाद्वारे जेष्ठ नागरिक तसेच सवलतधारकांना स्मार्टकार्ड देण्यात येत आहे या कारलयाचया पत्रानुसार वरील संदरभिय पत्र क्र ०५ अन्वये जेष्ठ नागरिकांसाठी स्मार्टकार्ड प्राप्त करून घेण्यासाठी मुदत ३०/११/२०२० पर्यंत देण्यात आली होती
कोरोना सारख्या महाभयंकर महामारी संकटाने गावात तालुका जिल्हा राज्य देश यामध्ये टाळेबंदी जारी करण्यात आली होती त्यामुळे सर्वच जनजीवन विस्कळित झाले होते संसर्गाचा धोका निर्माण झाला असल्यामुळे शासनाकडून गर्दि कमी करण्याबाबत विविध उपाययोजना अंमलात येत आहेत कोरोना विषाणू महामारी पार्श्वभूमीवर सध्या अनेक प्रवाशांना आगारात येऊन स्मार्टकार्ड काढणे शक्य नसल्याने सदर योजनेअंतर्गत दि ३१/३/२०२१ पर्यंत व त्यापेक्षा अधिक वेळ देण्याचा निर्णय महामंडळाने घेतला आहे त्यानुसार पुढील प्रमाणे सुचना देण्यात येत आहेत
(१) जेष्ठ नागरिक यांस स्मार्टकार्ड प्राप्त करून घेण्यासाठी दि ३१/३/२०२१ व त्यापेक्षा जास्त मुदतवाढ देण्यात येत आहे
(२) दि १/४/२०२१ पासून रा प प्रवासासाठी स्मार्टकार्ड बंधनकारक करण्यात येत आहे
(३) दि ३१/३/२०२१ पर्यंत जेष्ठ नागरिक यांना प्रवासाकरीता सध्याची प्रचलित असलेली ओळखपत्र ग्राह्य धरण्यात येऊन प्रवास करण्यास मुभा देण्यात यावे ज्या जेष्ठ नागरिक यांना स्मार्टकार्ड काढण्यासाठी वेळ मिळाला नाही त्यांना स्मार्टकार्ड साठी अडविले जाऊ नये यासाठी
विभाग नियंत्रक यांनी विभागीय वाहतूक अधिकारी/विभागीय लेखाधिकारी/ आगार व्यवस्थापक/ व्यवस्थापनाची प्रस्तुत मुदतवाढीची माहिती सर्व पर्यवेक्षक कर्मचारी व चालक / वाहक यांनी जेष्ठ नागरिक यांच्या योजना स्मार्टकार्ड बद्दल प्रचार प्रसार जाहिरात प्रसिद्ध सुचना फलक. / रोकड व तिकट विभाग/स्थानक कार्यालय/ प्रवासी सुचना फलक इ ठीकाणी वाचनीय व दर्शनीय स्वरूपात प्रसिद्ध करण्याचा आदेश महाराष्ट्र राज्य मार्ग परिवहन महामंडळ यांनी आदेश दिला आहे त्याचे पालन काटेकोरपणे करण्यात यावे. यासाठी प्रत्येक गावात एस टी डेपो असेल तेथे समिती नेमण्यात यावी
समाजसेवा बंद आंदोलन मोर्चा उपोषण रस्ता रोको आंदोलन निवेदन तक्रार अर्ज मागणी अर्ज प्रचार प्रसार जाहिरात प्रसिद्ध वाचन लेखन संबोधन प्रबोधन आणि मग नेतृत्व करण्यासाठी
बांधकाम कामगार व इतर श्रमजीवी कर्मचारी युनियन इस्लामपूर
रुग्ण हक्क व अधिकार समिती सांगली जिल्हा
रेशन अधिनियम कायदा २०१३ रक्षक समिती सांगली जिल्हा
मौलाना आझाद विचार मंच सांगली जिल्हा
माहिती अधिकार नियोजन समिती सांगली जिल्हा
संस्थापक अध्यक्ष अहमद नबीलाल मुंडे
९८९०८२५८५९

कृपया बातमीला जास्तीत जास्त शेयर करा.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
Close